தமிழ் සිංහල English
Breaking News

சமையலுக்கு நாம் பயன்படுத்தும் உப்பு இவ்வளவு ஆபத்தானதா..!

உப்பு நம் அன்றாட உணவில் ஒரு முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது, நம்முடைய உடலில் கனிம இருப்பை பராமரிப்பது உப்பு, மனித உடலில் ஒவ்வொரு உறுப்புக்கும் உப்பு தேவை. உப்பு நம் உடலின் எலும்பை உறுதிப் படுத்த, இரத்த ஓட்டம் சீராக செல்வதற்கு தேவைப்படுகிறது. இவ்வளவு நன்மை தரும் உப்பு விஷம் என்று சொன்னால் யார் நம்புவார்கள்.

உப்பு எவ்வாறு தயாரிக்கப்படுகிறது-

சோடியம் குளோரைடின் உற்பத்தியால் வருவதே தூள் உப்பு ஆகும், இது நாம் பார்க்கையில் இயற்கையாக கிடைக்கும் கடல் உப்பு, பாறை உப்பு, படிக உப்பு போன்றே காட்சியளிக்கும் ஆனால் தூள் உப்பின் சுவையோ அதுப்போன்று இருக்காது.

மணிக்கு 1200 பாரன்ஹிட் கச்சா எண்ணெய் உரிஞ்சுவதன் மூலம் தூள் உப்பு உண்மையில் உருவாக்கப்பட உள்ளது, இந்த நிலையில் உப்பு சூடாகும் போது நொடிக்கு ஏறக்குறைய 80 முக்கிய தாதுக்களை இழக்கிறது இதனால் அதன் தன்மை மாறுகிறது.

டேபிள் சால்ட்டில் இருப்பது என்ன-

கடைகளில் இருந்து வாங்கும் உப்பு அல்லது ஹோட்டலில் வைக்கபடும் உப்பு செயற்கையாக தயாரிக்கப்பட்டு ராசயனங்கள் கலக்கப்பட்டது. இது அதிர்ச்சியாக இருக்கலாம் ஆனால் இதுவே உண்மை. இதனால் நம் உடலுக்கு நிறைய தீங்கு விளைவிக்கின்றன.

உப்பு எப்படி விஷமாக மாறுகிறது-
உப்பில் உள்ள இயற்கை அயோடின், டேபிள் சால்ட்டில் இருப்பதில்லை. அந்த அயோடின் இல்லாத நிலையில் நம் உடலில் தைராய்டு மற்றும் வளர்ச்சிதை மாற்றம் உருவாகிறது. இயற்கையான உப்பிற்குக் கூட செயற்கையான அயோடின் அந்த உற்பத்தியாளர்களால் செலுத்தப்படுகிறது.

உப்பின் நிறம் வெள்ளை இல்லை-

இயற்கையாகவே உப்பினுடைய நிறம் வெள்ளை இல்லை. டேபிள் சால்டில் இருப்பது ப்ளீச் நிறமாகும், இந்த நிற உப்பை பெறுவதற்கு உப்பை சூடாக்குவார்கள் பிறகு எண்ணெய் தோண்டி எடுக்கப்பட்டு அதில் இருந்து பெறப்பட்ட மங்கலான எச்சம் தான் இந்த வெளிர் நிறம்.

உடல்நலம் பாதிப்பு-

சோடியம் குளோரைடின் ஒவ்வொரு கிராமும் உடலில் இருந்து வெளியேற முடியாது, அதனால் 23 நாட்களுக்கு செல்லை தண்ணீரால் நடுநிலை படுத்துகிறது. அதனால், கனிம சோடியம் குளோரைடு திரவத்தின் சமநிலையை பாதிக்கிறது. பொதுவாக டேபிள் சால்ட் சாப்பிடுவது திசுக்களில் அதிகமாக திரவத்தை உருவாக்குகிறது, இதனால் கீல்வாதம், சிறுநீரக கற்கள், பித்தப்பை கற்கள், வாதம் மற்றும் வாத நோய் ஆகியவற்றை உருவாகும் வாய்ப்பும் அதிகமாக இருக்கிறது.

இயற்கையான உப்பை உபயோகிக்கவும்-

இயற்கையாக நிகழும் கடல் உப்பு மற்றும் கல் உப்பு உண்மையில் நமது சோடியம்-பொட்டாசியம் விகிதங்களை சமநிலையுடனும், நீரேற்றமாகவும், காரமாகவும் வைத்திருக்கும். இது மட்டுமல்லாமல், உண்மையான உப்பு சாப்பிடும் உணவில் இருந்து சத்துக்களைப் பிரித்தெடுக்க உதவும் செரிமான நொதிகளை உருவாக்குகிறது. தைராய்டு, நோயெதிர்ப்பு மற்றும் அட்ரீனல் செயல்பாடு ஆகியவற்றை பராமரிக்க உதவும். இவை அனைத்தும் , கடல் உப்பில் உள்ளது.

Comments

comments

Share this post:

Recent Posts

This site is protected by wp-copyrightpro.com