தமிழ் සිංහල English
Breaking News

ஐ.தே. முன் னணியின் வெற்றி வாய்ப் புக்கள் பறிபோகும் அபாயம் .!

எம். தௌபிக்

பாராளுமன்றம் கலைக்கப்பட்டதால் தேசிய கட்சிகளுக்குள் ஏற்பட்டுள்ள தலைமைத்துவ மோதல்கள், நாட்டில் ஏற்கனவே ஏற்பட்டிருந்த அரசியல் நெருக்கடியை மேலும் தீவிரப்படுத்தி உள்ளது.எவரும் எதிர்பாராதவாறு பொதுத் தேர் தலை எதிர்கொள்ள நேர்ந்தமையும்,ஆட்சியை அமைப்பதில் இரண்டு தேசிய கட்சிகளுக்குள் ஏற்பட்டுள்ள உச்சக்கட்டப் போட்டிகளும் சிறிய, சிறுபான்மை கட்சிகளை நிலை குலைத்துள்ளன.

ஐக்கிய தேசிய கட்சியின் தலைமையை மாற்றி, சஜித்பிரேமதாசாவை பிரதமர் வேட்பா ளராக நிறுத்த வேண்டுமென்ற கருத்து ஐக்கிய தேசிய கட்சிக்குள் வலுத்து வருவதும் தனித்து வ கட்சிகளுக்கு ஏற்பட்ட சோதனைகளே. ஏன் எனில் இந்த உட்கட்சிப் பூசல்கள், அதிகாரத்தை கைப்பற்ற முனையும்,ஐ.தே.க வின் வீரியத்தில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தலாம்.

அவ்வாறு ஏற்பட்டால் ராஜபக்ஷவுக்குச் சவாலாக களத்தி ல் யாரும் இல்லாத நிலை ஏற்பட்டு ஐ.தே. முன் னணியின் வெற்றி வாய்ப் புக்கள் பறிபோகும். இதுவே சிறுபான்மைக் கட்சிகளின் கவலைகள்.

ரணிலின் அரசாங்கம் ஏற்கனவே இவ்வாறு இரண்டு தடவைகள் (2004,2018) நிறைவேற்று ஜனாதிபதிகளின் அதிகாரங்களால் கலைக்கப் பட்டிருக்கிறது.இச்சம்பவங்கள் ஐந்து வருடங் கள் முழுமையாக ரணிலுக்கு ஆட்சி செய்ய முடியாதென்ற இமேஜையும் ரணிலுக்கு ஏற்படு த்தி உள்ளது.இந்த இமேஜின் தாக்கமும்,விரக் தியும் ரணில் தலைமையிலான ஐ.தே.கவுக்கு முழுமையாக ஆள்வதற்கு சந்தர்ப்பம் கிடைக் காதா என்ற ஆதரவாளர்களின் மனநிலைகளை ப் பாதித்துள்ளது.

இவ்வாறு பாதிப்புற்றோரின் உள்ளக் குமுறல்களே,ரணிலின் தலைமைக்கு எதிரான அழுத்தங்களாகும்.எனவே ஐ.தே.க உள்ளக மோதல்கள் முடிவுக்கு வரும் வரை சிறுபான்மை கட்சிகளுக்கு குறிப்பாக முஸ்லிம் காங்கிரஸ்,மக்கள் காங்கிரஸுக்கு முடிவெடுப் பது சிரமமாக இருக்கும். உண்மையில் மஹிந்த ராஜபக்ஷவின் தலைமையை நாட்டில் 75 வீத மாகவுள்ள பெரும்பான்மை மக்களில் ஐம்பது வீதமானோர் ஆதரிக்கின்றனர்.

கடைசியாக நடைபெற்ற உள்ளூராட்சி தேர்தல் முடிவை வைத்தே இது கணிக்கப்பட்டுள்ளது. மொத்த மாகவுள்ள 341 உள்ளூராட்சி சபைகளில் 241 சபைகளை தன்னந்தனியாக நின்று மஹிந்த வின் ஸ்ரீ லங்கா பொதுஜன பெரமுன கைப்பற்றி 45 வீத வாக்குகளைப் பெற்று இது நிரூபிக்கப் பட்டது.கட்சியை ஆரம்பித்த கணத்தில் எதிர் கொண்ட முதற்தேர்தலிலே இந்த ஆணையெ ன்றால்,எதிர்வரும் காலங்களில் இதன் வளர்ச்சி எவ்வாறு இருக்கும். பக்கச்சார்பின்றிச் சிந்திப் போர் ஓரளவு இதை ஊகிப்பர்.

இவ்வாறான நிலையில் ஐ.தே.கவின் அக முரண்பாடுகள் மஹிந்த தரப்புக்கே வாய்ப்பாகப் போகின்றன. ஒருவாறு ரணில் மாற்றப்பட்டு சஜித்பிரேமதாச தலைவராக்கப்பட்டாலும் ராஜபக்ஷவுவின் தேர்தல் பிரச்சாரம் வேறு வடிவமெடுக்கும். மிகப்பெரிய கொம்பன் யானையை நீக்கி, பால் குடி மறவாத குட்டியா நாட்டுக்குத் தலைவ ராவது.?மேலும் நாட்டின் தேசிய தலைமைக்கு போட்டியிடும் இரண்டு தலைமைகளும் தென்ப குதியிலா? அதுவும் ஒரே மாவட்டத்திலா? (ஹம்பாந்தோட்டை) அறிமுகமாவது. ஐ.தே.க சிரேஷ்ட எம்பிக்கள் இதை விரும்புவார்களா? விரும்பாத சிலர் எம்மோடு இரகசிய உறவில் உள்ளதாகவும் தேர்தலில் வென்றதும் எம்மு ட ன் இணைந்து விடுவர் எனவும் மஹிந்தவின் பிரச்சாரம் அனல் பறக்கும்.இதற்கும் மேலாக

புலிகளுக்கு ஆயுதம் வழங்கி, பிரிவினைப் போ ராட்டத்தை மறைமுகமாக ஊக்குவித்த பிரேம தாசாவின் மகனுக்கு சிங்களப்பற்று , நாட்டுப் பற்றில் என்ன அக்கறை. தனது தந்தையைக் கொலை செய்த புலிகளுடன் கூட்டுவைத்துள்ள சஜிதுக்கு தேசப்பற்றில் என்ன அருகதை என்ற பொடிகளும் தூக்கிப்போடப்படும்.சிங்களத்தை ரோசமூட்ட இது மட்டுமா? ரணிலின் அரசாங்க ம் கலைக்கப்படவில்லை என்றால் புலிகளை எதிர்த்துப் போராடிய எமது இராணுவத்தினர் ஹேக் நீதிமன்றின் குற்றக் கூண்டில் நிறுத்தப் பட்டிருப்பர் என்று தேசப்பற்றுப் பிரச்சாரம் சிங்க “லே” இரத்தத்தைச் சூடேற்றுவார் மஹிந்த.

75 வீத சிங்களவர்களின் வாக்குகளில் 55 வீதம் பெற்றால் வெற்றிக்கு சிறுபான்மைக் கட்சிகளி ன் தயவில் தங்கியிருக்க வேண்டிய தில்லை. இதுதே மஹிந்தவின் கணக்கு.இது தப்புக் கணக்கா? தேர்தலுக்கான தாளக்கணக்கா? புரிந்து கொள்ள பொறுமை வேண்டியுள்ளது.

நாட்டின் மூன்றிலிரண்டு நிலப்பகுதி 25 வீத சிறுபான்மைச் சமூகங்களுக்கு என்பதை ஏற்க முடியாது.நாட்டைக் கூறுபோடும் ஐக்கிய தேசிய கட்சியை ஒட்டு மொத்தமாகத் தோற்க டிப்பது சிங்கள தேசத்தின் மீது திணிக்கப்பட்ட வரலாற்றுக் கடமை என்பதே ஸ்ரீலங்கா பொது ஜன பெரமுனவின் கொள்கை. வடக்கை சம்பந்தன் பிரித்தால்,கிழக்கை ஹக்கீம் கோரினால் எழுபது வீத சிங்களவர்கள் எங்கே வாழ்வது.

இவ்வாறான பிரச்சாரங்கள் ஸ்ரீலங்கா பொது ஜனபெரமுனவைப் பலப்படுத்தவே செய் யும்.ஏனெனில் வெளிநாடுகளின் அழுத்தம், ரணிலைக்காப்பாற்ற வேண்டுமென்பதில் தமிழ் தேசிய கூட்டமைப்பு உட்பட பிரிவினை, தனித் துவம் கோரும் கட்சிகளுக்குள்ள விருப்பங்கள் சிங்கள மக்களை சிந்திக்க வைத்துள்ளது. இந் நிலையில் மஹிந்தவுக்கு எதிராக தென்னில ங்கை முஸ்லிம்கள் செயற்படுவது அவர்களின் பிரதேச நலன்களுக்கு அச்சுறுத்தலாகவே அமையப்போகின்றது.

எனவே முஸ்லிம் தலைமைகள் குறிப்பாக தென்னிலங்கையில் மிகக் கவனமாகவே பிரச்சாரங்களை செய்ய வேண்டும்.அதிகாரம் இழந்துள்ள நிலையில் கிழக்கில் கூட முஸ்லிம் தலைமைகளின் பிரச்சாரம் சோபிக்காது என்பதே கள நிலவர மாகும்.ஏனெனில் 2015 பொதுத் தேர்தலில் மஹிந்தவுக்கு எதிராக இருந்த வீரிய அலைகள் இன்றைய காலங்களில் சற்றுக் குறைந்துள்ளது என்பதே உண்மை.எனவே முஸ்லிம்களின் எதிரியாக மஹிந்தவைக் காட்டமுனையும் முஸ்லிம் தலைமைகளின் பிரச்சாரங்கள் எவ்வளவு தூரம் மக்களைக் கவரும் என்பதை தேர்தல் களமே பதில் சொல்லும்.

Comments

comments

Share this post:

Recent Posts

This site is protected by wp-copyrightpro.com